Advancing

Majaaliwa

Lawama. Machungu. Hasira. Fedheha. Njaa. Hitaji za kila aina. Uhai tu ndio hakikisho kwa sasa. Lakini hakikisho ni lipi? Nani alo’ na uwezo wa kuumenya ukweli na kuyazalisha matunda ya uhuru? Labda uhuru tulo’ambiwa ni hekaya tu! Hamna hamu wala jitihada kwa vyovyote vile kuendeleza jamii. Haja tu ni kujitajirisha na kutumia binadamu wengine kama mtaji au malighafi.

Aaah. Lakini lawama, machungu, hasira, fedheha na njaa ya nini? Kimbelembele tu! Ama ni hali ya kuzikosa fedha? Au ni mapuuza ya kibinadamu? Zamani ubinadamu ulitawala na utu kutanda. Usasa ukaja na kumwacha kila mja ajitegemee. Hata kama utamrusha mwenzio ili upate utakacho. Muhimu ni kujilisha na kumpuuzilia mwenzio.

Sikio la akili. Bumbuazi kuondoka na fahamu kurejea. Macho yenye machozi na wekundu. Mtazamo wa dhamira fulani. Labda kila kitu huishia nguvu mbali na mwanzo wake. Hatima ya kila mja ni kifo.

Harufu tamu baada ya kula kila kitu na kubakia ombaomba. Labda ni ishara ya mafanikio ahera. Ama tu ni mwisho wa vita baina ya nafsi ya ndani na nje.

Advertisements
Standard

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s