Advancing

Jogoo Jata

Mparapata wake ndio tu uliomkashifu na kumfanya akosewe heshima na wale waliomdharau na kumuona eti yeye ni mtu aso’ maana. Wanaume wenzake ndiyo waliomchukia. Walimdhihaki na hata kumlaani. Vya dunia hakuwa navyo. Aling’ang’ania maisha kila siku kama waja wenzake pale kijijini. Alijaribu kila awezalo ili kujikweya katika hali na mali lakini hakufanikiwa bado. Umaskini ulimuandama toka jadi ya utotoni mwake. Inasemekana kuwa jamii yake tangu hapo zama za mababu ilikuwa ya kubahatisha tu na hawakuwa wa maana sana. Pesa siku hizi zimeadimika na wachache tu ndio walo’ nazo.

Ingawa haya yote yangemfanya mtu yeyote afedheheke, kwake Jata yalikuwa tu mambo ya kumpunguzia ushupavu wake. Yeye Jata ni mtu wa watu. Ndiyo. Mtu wa watu na hasa vichuna wote pale kijijini na vijiji jirani. Jina lake lilinawiri katika jamii ya wanawake, hata wale waliokuwa wameolewa walimsifu. Alikuwa Jogoo mkubwa katika makoo ya kuku!

Alipofikia umri wa kutanabahi maswala ya uhusiano wa nke na ume, Jata alibaini kuwa yeye ni shujaa. Alitumia hali hii kujikwamua na kujaribu kupunguza mori aliokuwa nao kutokana na umaskini wake. Alitaka kufurahisha nafsi yake. Aliwatumikia wote wa jinsia ya nke bila ya kujali walikuwa wa jamii ya mkubwa au wa maskini wenzake. Wanaume wa kijijini chao na jirani walimchukia kwani yeye tu ndiye aliyetambuliwa kama janadume wa nyakati zile.

Walipochoka na unyang’anyi wa wake zao, wanaume wa kijiji chao walipanga njama dhidi ya Jata. Walimwibia mparapata wake na kuuchoma moto. Kisha walimuandama usiku mmoja na kumpiga hadi akafariki dunia. Wanawake waliomwabudu Jata walishikwa na mori na kuwagomea waume wote. Waliamua kutoshiriki uhusiano na wanaume wa kijiji chao. Hii iliwalazimu hao waume waende mbali kutafuta kuchumbiana. Wale waliokosa hali na mali ya kwenda mbali, walibaki mle kijijini na kuolewa na tembo. Siku hizi ni walevi chakari waso’ mbele wala nyuma. Wamebakia kama mabofu yaliyotobolewa na kutolewa hewa!

Advertisements
Standard

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s